KINH TẾ
Sáng ngày 06/5/2024, tại phiên chào cờ đầu tuần, Công đoàn cơ quan UBND huyện Sóc Sơn tổ chức Lễ phát động ủng hộ Quỹ Nhân Đạo – Xây nhà Nhân Ái.
Tham dự chương trình có các đồng chí Lãnh đạo HĐND-UBND huyện: đồng chí Phạm Văn Minh-Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Nguyễn Tất Thanh - Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí PCT UBND huyện Phạm Quang Ngọc, Đỗ Minh Tuấn, Hồ Việt Hùng.
Ảnh: Đ/c Phạm Văn Minh – PBT Huyện ủy ,Chủ tịch UBND huyện phát biểu
Với mong muốn chung tay với UBND huyện Sóc Sơn thực hiện Kế hoạch giảm nghèo năm 2024, tạo thêm nguồn lực đảm bảo an ninh xã hội trên địa bàn huyện. Công đoàn cơ quan UBND huyện tổ chức vận động ủng hộ Xây nhà Nhân Ái và nhận được tích cực tham gia của toàn thể cán bộ, công đoàn viên cơ quan UBND huyện Sóc Sơn. Toàn bộ kinh phí tiếp nhận được chuyển về Hội Chữ thập đỏ huyện để trao yêu thương tới những gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện
Ảnh: tại buổi lễ phát động
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực của Công đoàn cơ quan UBND huyện, thể hiện tinh thần tương thân, tương ái, tạo điều kiện để các gia đình có hoàn cảnh khó khăn vươn lên thoát nghèo, ổn định cuộc sống ./.
Nguyễn Thị Quyên
Ủy viên Ban chấp hành Công đoàn cơ quan UBND huyện
THÔNG BÁO MỚI
- TB số 05/TB-HĐTD Danh sách thí sinh không đủ điều kiện dự thi kỳ thi tuyển dụng cong chức xã năm 2024 (22/07/2024 14:23:00)
- Thông báo Danh sách thí sinh đăng ký tuyển dụng công chức xã năm 2024 (17/07/2024 17:43:00)
- Thông báo số: 152/TB-UBND Về việc điều chỉnh bổ sung Kế hoạch tuyển dụng công chức cấp xã năm 2024 (15/07/2024 14:48:00)
- TB: 01/TB-BCĐ Thông báo khẩn về việc tìm người có yếu tố dịch tễ tiếp xúc với ca mắc bệnh Bạch hầu (09/07/2024 15:00:00)
- Thông báo về việc tổ chức tuyển công chức cấp xã thuộc huyện Sóc Sơn năm 2024 (12/06/2024 14:48:00)